Zitto na Demokrasia

Zitto na Demokrasia

MAPENDEKEZO YA BAJETI KIVULI YA VIWANGO VYA KODI KWA WATU BINAFSI WAKAZI (PAYE)

with 12 comments

PROPOSED SHADOW BUDGET PAYE RATES -RESIDENT INDIVIDUAL INCOME TAX

MAPENDEKEZO YA VIWANGO VYA KODI KWA WATU BINAFSI WAKAZI (PAYE)

Written by zittokabwe

June 20, 2012 at 4:14 PM

12 Responses

Subscribe to comments with RSS.

  1. its true for current Tanzanian life big up

    James Masanyiwa

    June 20, 2012 at 4:35 PM

  2. Ukweli daima utasalia ukweli

    saidimsongaidi Msonga

    June 20, 2012 at 4:57 PM

  3. Ukwel daima waelimishe hawajui wana ccm kaz kufuata mkumbo

    Peter Alfred

    June 20, 2012 at 5:39 PM

  4. Tanzanians need to understand that without paying taxes then it is difficult for government to offer any public goods, such as roads, water and sewerage systems, security, security education and health. I support the opposition taxes proposals. The current tax rates are unbalanced and low earner pay proportionally more tax. The tax returns forms proposal will ensure compliance. The challenge we have now is to get more people to declare their income and become eligible to pay tax. Another challenge to to ensure full compliance in paying taxes by constantly monitoring and closing loopholes. Finally taking concrete and continuous measures to ensure that whatever is collected to not embezzled will encourage more people to comply because then there will be something to show for the taxes they have contributed. Thank you Zitto for a critical analysis of the government budget proposals and the bold proposals from the opposition camp.

    Stephen

    June 20, 2012 at 7:35 PM

  5. HII NDIYO BAJETI TUNAYOHITAJI WA TANZANIA YENYE USAWA,HAWA CCM NDUGU ZITTO HAWATAKI MAAENDELEO VIJIJINI KAMA VILE UMEME MAANA WANAJUA KUWA WATU WAVIJIJINI WATAANZA KUPATA TAARIFA ZA UOZO WAO KUPITIA TV PINDI WAPATAPO UMEME,NAUKIZINGATIA WAMEZOEA KUSEMA WAMEPATA KURA NYINGI VIJIJI NI KWASABABU WATU HAWA HAWAPATI TAARIFA ZA UOZO WAO.KAZENI BUTI MAKAMANDA WETU

    DICKSON MINDE

    June 21, 2012 at 9:11 AM

  6. Mh. ni bora kutafuta vyanzo vingine vya mapato kuliko kuongeza rate ktk mishahara, Rate zimekuwa juu sana na bado SDL hapo labda kama itaondolewa SDL ni sawa otherwise haitakuwa sawa hapo.

    Kaimu Ahmada

    June 21, 2012 at 10:58 AM

  7. Hatuwezi tukawa na bajeti ya asilimia sabinin (70%) wanasema eti ni shughuli za kila siku yaani maanayake ni kula kupitia vikao,semina,kununua mashangingi,warsha,makongamano na kulipana posho kama mishahara.Hi yote inatokana na hali ya kisiasa ilivyo nchini kwa sasa hawa CCM wataiba sana hata vile visivyo ibika kwa sababu wameshasoma alama za nyakati muda haupo upande wao tena,so before handle over power to CHADEMA wataiacha nchi katika coma stage!

    Evance Komu

    June 21, 2012 at 11:12 AM

  8. Nchi yetu itaendelea kuwa kichwa cha mwendawazimu mpaka lini?? Hivi kweli vyanzo vingine vya kodi hakuna mpaka leo tunakimbilia boda boda na bajaji. Mimi ninachoona tusipobadilisha mfumo wa uongozi mzima wa nchi basi hakuna maendeleo tutakayo yaona labda kuyasikia tu. Kwa sababu inaonekana wataalam wanapotoa ushauri MAFISADI hayataki ila yanataka maslai yao tu. Lakini 2015 itafahamika tu.

    BARAKA MWANSASU

    June 21, 2012 at 6:07 PM

  9. Naomba unisaidie nini maana ya kuunga mkono budget na kutounga mkono?
    Nauliza hivo nikiwa na maana hii wabunge wa ccm wanasema naunga mkono 100 asilimia kisha wanaiponda budget sasa mie huwa si waelewi
    kwani kwani kwenye auditing huwa kuna unqulified report=hati safi na qualified report=hati chafu je ni kama hivo
    naomba majibu

    Ally lilangela hamis

    June 22, 2012 at 12:36 AM

  10. Mh. Zitto naomba kujua kwanza, je jeduali la mwisho ni mapendekezo ya serikali kwa bajeti hii ya 2012/13 au ni mchanganua/mfano wa mapendekezo ya bajeti kivuli uliyowakilisha?

    George S.

    June 26, 2012 at 1:52 PM

  11. Mh Jedwali la kwanza na la pili yafanana, please check

    Ald

    June 27, 2012 at 4:57 PM

    • Its a good budget for peoples government power other than budget for leaders government. congr Mr Zitto

      david

      June 29, 2012 at 4:06 PM


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: