Zitto na Demokrasia

Zitto na Demokrasia

Kauli ya kulaani vitendo vya Polisi Arusha

with 5 comments

Ndugu zangu,

Tunalaani matumizi ya ovyo ya nguvu za dola

Kwa mara nyingine tena, jana Jumatatu tarehe 05 Januari 2010, Jeshi la Polisi lilivuruga na kusambaratisha mkutano halali wa hadhara uliondaliwa na chama halali cha siasa jijini Arusha. Katika kuvuruga na kusambaratisha mkutano huu, jeshi la polisi liliua na kuwaumiza vibaya baadhi ya wananchi. Miongoni mwa wananchi walioumizwa ni pamoja na Mwenyekiti wa CHADEMA Mhe Freeman Mbowe, mbunge wa Arusha Mjini Mhe Godbless Lema na mke wa Katibu Mkuu wa CHADEMA mama Josephine Slaa. Wengi wa wananchi walioumizwa ni watoto na akina mama. Kama vile haitoshi, Jeshi la Polisi kwa ubabe na ukatili wa hali ya juu, liliwafuata na kuwakamata Katibu Mkuu wa CHADEMA Mhe Dk Willibrod Slaa na Mbunge wa Moshi Mjini Mhe Philemon Ndesamburo wakiwa katika Hoteli ya Mount Meru.  Wabunge hawa wamedhalilishwa na jeshi la polisi bila kujali kinga ya bunge walio nayo.

 

Tunalaani kwa nguvu zetu zote ubabe na matumizi ya ovyo ya vyombo vya dola. Tunalaani Jeshi la Polisi kuendelea kukubali kutumiwa na wanasiasa katika kuficha udhaifu wao wa kisiasa na kiuongozi. Serikali hii imeshindwa kudhibiti ujambazi nchini kwa kisingizio kuwa haina askari na vifaa vya kutosha, lakini wana askari kedekede na vifaa lukuki vya kudhibiti na kuua wananchi wasio na hatia kwa sababu tu wanaonyesha mapenzi yao kwa vyama vya upinzani badala ya chama tawala. Jeshi la Polisi limeendelea kuvunja sheria kwa kuzuia maandamano na mikutano ya hadhara ya vyama vya siasa vya upinzani. Badala ya kutoa ulinzi katika mikutano ya hadhara, jeshi la polisi limegeuka kuwa watoa vibali!

 

Watawala na jeshi la polisi watambue kuwa hakuna nguvu ya risasi itakayoshinda nguvu ya umma inayotaka mabadiliko, na wala CCM haitaweza kulazimisha kubaki madarakani kwa nguvu ya risasi. CHADEMA tutaendelea na juhudi za kuhamasisha wananchi kudai haki zao za kidemokrasia, ikiwemo kuwajibisha viongozi waliowachagua kuwaletea maendeleo. Matumizi mabovu ya nguvu za dola kunakofanywa na watawala wa CCM ni ushahidi mwingine muhimu wa kwa nini tunahitaji Katiba Mpya kwa haraka iwezekanavyo.

 

Katika kipindi hiki kigumu, tukiendelea na juhudi za kuwatoa nje viongozi waliowekwa ndani kwa udhalimu, ninawaomba wananchi, wapenzi na wanachama wa CHADEMA wawe wastahimilivu na waendelee na shughuli zao. CHADEMA tutahakikisha haki inatendeka na hatua za kisheria zinachukuliwa dhidi ya askari waliosababisha maafa yaliyotokea.

 

Zitto Zuberi Kabwe (Mb)

Naibu Katibu Mkuu (Bara)-CHADEMA

Nimetoa kauli hii Mwanza saa 1300hrs

Written by zittokabwe

January 6, 2011 at 1:03 PM

5 Responses

Subscribe to comments with RSS.

  1. Safi sana Mh. Zitto tuko Pamoja Kamanda wetu.

    Tuko tayari kuchanga fedha upeleke madai haya kwa Ocampo huko The Hegue. CCM waliua Pemba, wakaua Mwembechai na wameendelea kuua hadi sasa imekuwa Arusha.

    Damu hizi zisipotee bure. Ni lazima zilete mabadiliko ya fikrea na uongozi katika nchi. Moja ya hatua ni kufikisha suala hili The Hegue

    Eng. Magafu

    January 6, 2011 at 7:29 PM

  2. Je kwa mujibu wa sheria, Polisi inabidi watoe ruhusu kwa ajili ya mandamano au wanatakiwa wajulishwe tuu ???

    Salim

    January 7, 2011 at 4:10 PM

  3. […] This post was mentioned on Twitter by Mutobesya Benedict. Mutobesya Benedict said: RT @zittokabwe: Kauli ya kulaani vitendo vya Polisi Arusha: http://wp.me/pRboX-fP […]

  4. Maneno ya hekima sana hayo mheshimiwa. Tanzania tunaelekea pabaya kwa sababu ya kuongozwa na viongozi vipofu.
    Najuta sana kuzaliwa tanzania.
    Mungu atupe nguvu na uvumilivu,
    goodluck

    leopold kimaro

    January 13, 2011 at 9:34 PM


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: